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GOVERNMENT NOTICE No. 720 published on. 6/2023 
 

SHERIA YA USIMAMIZI WA MAZINGIRA, 
(SURA YA 191) 

 
______ 

 
KANUNI 

_______ 
 

(Zimetengezwa chini ya kanuni ya 230(2)(f))  
 

KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA USIMAMIZI WA MAZINGIRA (MARUFUKU 
YA MATUMIZI YA VIFUNGASHIO VYA PLASTIKI NA LAKIRI ZA CHUPA) ZA MWAKA 

2023 
  
Jina  
 
 
 
TS.Na. 
394 la 2019. 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Usimamizi wa Mazingira 
(Marufuku ya Matumizi ya Vifungashio vya Plastiki na 
Lakiri za Chupa) za Mwaka 2023, na zitasomwa pamoja na 
Kanuni za Usimamizi wa Mazingira (Marufuku ya 
Matumizi ya Vifungashio vya Plastiki na Lakiri za Chupa) 
za Mwaka 2019, zinazorejewa kama “Kanuni kuu”. 

  
Marekebisho ya 
kanuni ya 32 

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 32 
kwa- 

(a) kufanya maudhi ya kanuni ya 32 kuwa maudhui 
ya kanuni ya 32(1); 

 (b) kuongeza kanuni ndogo ya (2), (3) na (4) mara 
baada ya kanuni ndogo ya (1): 

   “(2) Rufaa chini ya kanuni ndogo ya 
(1) itawasilishwa kwa njia ya barua ikieleza, 
sababu za rufaa ikiambatishwa na maamuzi ya 
Baraza na nyaraka zingine muhimu Waziri 
atakazohitaji baada ya kupokea rufaa hiyo. 

   (3) Waziri atatakiwa kutoa maamuzi ya 
rufaa hiyo ndani ya siku kumi na nne kuanzia 
tarehe ya kupokelewa rufaa hiyo. 
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   (4) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni 
ndogo ya (3), Waziri atatakiwa kumjulisha 
mwomba rufaa maamuzi ya rufaa na sababu za 
maamuzi hayo ndani ya siku saba”. 

 

 

Dodoma,                 SELEMANI SAIDI JAFO, 
     21 Septemba, 2023     Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu 

wa Rais, Muungano na Mazingira 


